Chondrodite, daga Myanmar

Myanmar Chondrodite

Gemstone Info

Bayanin Gemstone

0 Hannun jari

Chondrodite, daga Myanmar

video

Chondrodite wani ma'adinai ne wanda ke da nau'i (Mg, Fe) 5 (SiO4) 2 (F, OH, O) 2. Kodayake yana da ma'adinai mai mahimmanci, shine mafi yawancin mahalarta na ƙungiyar ma'adanai. An kafa shi a cikin ajiyoyin hydrothermal daga dolomite na gida mai suna metamorphosed. Haka kuma an samu dangantaka da skarn da serpentinite. An gano shi a 1817 a Mt. Somma, ɓangare na ƙwayar Vesuvius a Italiya, kuma an kira shi daga Girkanci don "granule", wanda shine al'ada na wannan ma'adinai.

formula

Mg5 (SiO4) 2F2 shi ne tsarin mamba na ƙarshe kamar yadda Ƙungiyar Ma'aikata ta Duniya ta ba da ita, 351.6 g. Akwai yawancin OH a cikin shafukan F, duk da haka, kuma Fe da Ti zasu iya maye gurbin Mg, saboda haka ma'anar abin da ke cikin ma'adanai na halitta shine mafi kyawun rubutu (Mg, Fe, Ti) 5 (SiO4) 2 (F, OH, O ) 2.

Launi

Chondrodite da magnetite, Tilly Foster mine, Brewster, New York, Amurka
Chondrodite shi ne rawaya, orange, ja ko launin ruwan kasa, ko kuma rashin lakabi, amma zane-zane na launi daban-daban na kowa ne, kuma an ba da rahotanni na launi na chondrodite, humite, clinohumite, forsterite da monticellite.

Abubuwan da ke gani

Chondrodite ne biaxial (+), tare da ƙididdiga masu banbanci da aka ba da rahoton cewa n = = 1.592 - 1.643, nB = 1.602 - 1.655, nγ = 1.619 - 1.675, birefringence = 0.025 - 0.037, da kuma 2V da aka auna kamar 64 ° zuwa 90 °, an ƙaddara: 76 ° zuwa 78 °. Rahotanni masu ban sha'awa suna ƙara karuwa daga norbergite zuwa jima'i a cikin ƙungiyar m. Suna kuma ƙara tare da Fe2 + da Ti4 + da kuma (OH) - musanya F-. Disasuwa: r> v.

muhalli

Za a gano Chondrodite mafi girma a tsakanin sassan lambobin sadarwa tsakanin ma'aunin carbonate da haɗarin acidic ko alkaline inda aka gabatar da furotin ta hanyar tafiyar matakan metasomatic. An kafa shi ta hanyar hydration na olivine, (Mg, Fe2 +) 2SiO4, kuma yana da karko a kan yanayin yanayin zafi da matsalolin da suka hada da waɗanda suke a cikin wani ɓangare na babban hawan.

Chondrodite, daga Myanmar

saya kyawawan dabi'u a shagonmu

0 Hannun jari
kuskure: Content ana kiyaye !!